SFP-10G-SR

SFP-10G-SR 88 4.5
Rating 88 votes
Giá bán lẻ:
$1-$300
Mã P/N:
SFP-10G-SR=
Hãng sản xuất:
Cisco
Bảo hành:
1 năm
Mô tả ngắn
Cisco SFP-10G-SR 10GBASE SR SFP Module
Thông số kỹ thuật sản phẩm

Module quang SFP+ Cisco SFP-10G-SR 10GBASE SR SFP Module

Trên thị trường có rất nhiều loại module quang khác nhau, trong đó phải kể tới Module quang đến từ ông lớn Cisco. Cisco Systems là một trong những thương hiệu chuyên sản xuất và cung cấp các giải pháp mạng hàng đầu trên thế giới.

Các sản phẩm của hãng này đáp ứng đầy đủ nhu cầu của người sử dụng, từ hộ cá nhân đến mô hình doanh nghiệp nhỏ, doanh nghiệp có quy mô tầm cỡ và các nhà cung cấp dịch vụ internet. 

Song song với sự phát triển switch và router cisco đang khẳng định được vị thế vai trò của mình, Module quang Cisco SFP-10G-SR hay còn gọi là Module quang sfp+ 10B của Cisco Transsceiver, đây là thiết bị thường dùng cho Switch, Router có khe cắm đạt chuẩn SFP+ Tốc độ 10G…Đầu kết nối chuẩn LC connector.
 
Cisco cung cấp các sản phẩm cài đặt cho SFP-10G-SR dạng nhỏ form-factor Pluggable (SFP+). Những module thu phát SFP+ là hot-swappable đầu vào/ra (I/O) các thiết bị cắm vào 10GBASE (SFP+), mà kết nối cổng module với các mạng cáp quang
 
Sự tương thích của module quang Cisco SFP-10G-SR phục vụ khách hàng một loạt các lựa chọn kết nối 10 Gigabit Ethernet cho trung tâm dữ liệu, doanh nghiệp  và dịch vụ ứng dụng cao cấp. 
 
Module quang Cisco SFP-10G-SR có cấu tạo phù hợp để sử dụng trong môi trường truyền dẫn. Nhờ kết cấu hai đầu nối chuyên biệt cùng một số trang bị hiện đại, sản phẩm này có khả năng thay thế nóng, cắm SFP+ vào những thiết bị chuyển mạch hay thiết bị định tuyến mà không cần khởi động lại, lúc này thiết bị sẽ tự nhận, active khi SFP được cắm vào.
 
Product Name 10GBASE SR SFP Module
Manufacturer Part Number SFP-10G-SR=
Product Model SFP-10G-SR
Product Type Cisco SFP+
Interfaces/Ports
Interfaces / Ports Details 1 x LC Duplex 10GBase-SR
Media & Performance
Media Type Supported Optical Fiber
Fiber Optic Cable Standard 62.5 µm
50 µm
62.5 µm, 50 µm
Fiber Mode Supported Multi-mode
Network Technology 10GBase-SR
Physical Characteristics
Form Factor Hot-swappable
Height 0.3"
Width 0.5"
Depth 2.2"
Other Information
Maximum Data Transfer Rate 10
Stock Details
Manufacturer Cisco Systems
Manuf Part# SFP-10G-SR=
Giá SFP-10G-SR= $

 Thông số kỹ thuật module quang SFP+ Cisco

Product Type Transmit and Receive Wavelength (nm)
Cisco SFP-10G-SR-S 10GBASE-SR 850nm MMF 840 to 860
Cisco SFP-10G-SR
Cisco SFP-10G-SR-X 10GBASE-SR, 10GBASE-SW and OTU2e 850nm MMF 840 to 860
Cisco SFP-10G-LRM 10GBASE-LRM 1310nm MMF and SMF 1260 to 1355
Cisco SFP-10G-LR-S 10GBASE-LR 1310nm SMF 1260 to 1355
Cisco SFP-10G-LR
Cisco SFP-10G-LR-X 10GBASE-LR, 10GBASE-LW and OTU2e 1310nm SMF 1260 to 1355
Cisco SFP-10G-ER-S 10GBASE-ER 1550nm SMF 1530 to 1565
Cisco SFP-10G-ER
Cisco SFP-10G-ZR-S 10GBASE-ZR 1550nm SMF 1530 to 1565
Cisco SFP-10G-ZR
Cisco FET-10G FET-10G 850nm MMF 840 to 860
Cisco SFP-10G-BXD-I 10G-SFP Bidirectional for 10km 1320 to 1340 (Tx)
1260 to 1280 (Rx)
Cisco SFP-10G-BXU-I 10G-SFP Bidirectional for 10km 1260 to 1280 (Tx)
1320 to 1340 (Rx)
Cisco SFP-10G-BX40D-I 10G-SFP Bidirectional for 40km 1320 to 1340 (Tx)
1260 to 1280 (Rx)
Cisco SFP-10G-BX40U-I 10G-SFP Bidirectional for 40km 1260 to 1280 (Tx)
1320 to 1340 (Rx)
 

Thông số kỹ thuật module quang SFP Cisco

Product Wavelength (nm) Fiber Type Operating Distance (m)
1000BASE-SX 850 MMF 220 (722 ft)
275 (902 ft)
500 (1,640 ft)
550 (1,804 ft)
1000 (3281 ft)
1000BASE-LX/LH 1310 MMF* 550 (1,804 ft)
550 (1,804 ft)
550 (1,804 ft)
SMF 10,000 (32,821 ft)
1000BASE-EX 1310 SMF 40,000 (131,234 ft)
1000BASE-ZX 1550 SMF Approximately 70 km depending on link loss
(GLC-ZX-SMD)
1000BASE-BX-U 1310 SMF 10,000 (32,821 ft)
1000BASE-BX-D 1490 SMF 10,000 (32,821 ft)

Lựa chọn module quang SFP+ Cisco 10G

Cisco SFP-10G-SR-S 10GBASE-SR SFP Module, Enterprise-Class
Cisco SFP-10G-SR 10GBASE-SR SFP Module
Cisco SFP-10G-LR-S 10GBASE-LR SFP Module, Enterprise-Class
Cisco SFP-10G-LR 10GBASE-LR SFP Module

Lựa chọn module quang SFP Cisco 1G

Cisco GLC-TE 1000BASE-T SFP transceiver module for Category 5 copper wire
Cisco GLC-SX-MMD 1000BASE-SX SFP transceiver module, MMF, 850nm, DOM
Cisco GLC-LH-SMD 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module, MMF/SMF, 1310nm, DOM
Cisco GLC-EX-SMD 1000BASE-EX SFP transceiver module, SMF, 1310nm, DOM
Cisco GLC-ZX-SMD 1000BASE-ZX SFP transceiver module, SMF, 1550nm, DOM

Các bài viết bạn có thể quan tâm


Bạn cần thêm bất cứ thông tin mua bán module SFP Cisco, đừng ngại hãy nhấc máy lên gọi ngay tới số hotline hoặc truy cập website của chúng tôi để được hỗ trợ tư vấn miễn phí.
Sản phẩm cùng danh mục

GLC-ZX-SMD

Mã P/N: GLC-ZX-SMD=
$1-$600

GLC-EX-SMD

Mã P/N: GLC-EX-SMD=
$1-$200