Tìm hiểu Cisco

Giải pháp SFP module và cáp cho Cisco 3850 Switch

18/08/2019

Module quang và cáp thu phát là phụ kiện cần thiết cho dòng thiết bị chuyển mạch Cisco 3850 và chúng đóng vai trò quan trọng trong cơ sở hạ tầng cáp quang, bài viết này sẽ giới thiệu các giải pháp thu phát quang và cáp tương thích của bên thứ 3 cho thiết bị chuyển mạch Cisco 3850.

Tổng quan về chuyển mạch dòng Switch Cisco 3850

Các thiết bị chuyển mạch dòng Cisco 3850 chứa các switch cho mọi cấu hình mạng, với hơn 30 kiểu có sẵn. Với Switch Cisco 3850 này, hãy chuẩn bị cho thế hệ thứ hai của công nghệ 802.11ac và các công nghệ mới khác hiện có và sẽ xuất hiện trong tương lai. Các thiết bị chuyển mạch mạng đa kênh Catalyst 3850 Series và 10 Gbps xếp chồng lên nhau cho phép hội tụ các mạng có dây và không dây, cho bạn khả năng mở rộng và bảo vệ khoản đầu tư của bạn.
 
Tổng quan về chuyển mạch dòng Switch Cisco 3850

Tính năng chuyển mạch dòng Switch Cisco 3850

• Tích hợp mạng có dây và không dây
Cisco Catalyst 3850 cung cấp truy cập hội tụ thông minh, đơn giản và bảo mật cao thông qua bộ điều khiển không dây tích hợp. Mỗi thực thể chuyển mạch (chuyển đổi hoặc ngăn xếp) hỗ trợ tối đa 100 điểm truy cập không dây và 2000 máy khách không dây.

• PoE, PoE + và UPOE
cấp năng lượng cho giải pháp của bạn với sự hỗ trợ cho PoE và PoE + (công suất tối đa 30W trên mỗi cổng) hoặc hỗ trợ cho UPOE (công suất 60W mỗi cổng). Theo cách này, bạn không cần sử dụng thêm dây và mạch điện để cấp nguồn cho điểm truy cập không dây và điện thoại IP. Tăng khả năng cung cấp năng lượng cho giải pháp.

• Bảo vệ an ninh hiệu quả
Nhận hỗ trợ cho mã hóa linh hoạt NetFlow, Cisco TrustSec và MACsec. Sử dụng mạng như một cảm biến an toàn và thiết bị truyền động.

Giải pháp kết nối module quang và cáp cho chuyển mạch Switch Cisco 3650

Các bảng sau liệt kê các module quang SFP/SFP Cisco và cáp thu phát được hỗ trợ trên thiết bị chuyển mạch switch 3850 của Cisco. Module quang được hỗ trợ bao gồm 1000BASE SFP, 10G SFP +, 10G SFP + DAC & AOC, cung cấp giải pháp cơ sở hạ tầng thu phát và cáp cho các chuyên gia CNTT.

Gigabit SFP Transceiver​

GLC-T 1000BASE-T Copper SFP Transceiver, 100m, RJ-45 Connector
SFP-GE-T 1000BASE-T Copper SFP Transceiver,100m, RJ-45 Connector, Extended temperature
GLC-SX-MM 1000BASE-SX SFP Transceiver, MMF, 850nm, 550m
GLC-LH-SM 1000BASE-LX SFP Transceiver, SMF, 1310nm, 10km
GLC-ZX-SM 1000BASE-ZX SFP Transceiver, SMF, 1550nm, 70km
GLC-SX-MMD 1000BASE-SX SFP Transceiver, MMF, 850nm, 550m, with DOM, Extended temperature
GLC-LH-SMD 1000BASE-LX SFP Transceiver, SMF, 1310nm, 10km, with DOM, Extended temperature
GLC-EX-SMD 1000BASE-EX SFP Transceiver, SMF, 1310nm, 40km, with DOM, Extended temperature
GLC-ZX-SMD 1000BASE-ZX SFP Transceiver, SMF, 1550nm, 70km, with DOM, Extended temperature
SFP-GE-S 1000BASE-SX SFP Transceiver, MMF, 850nm, 550m, with DOM, Extended temperature
SFP-GE-L 1000BASE-LX SFP Transceiver, SMF, 1310nm, 10km, with DOM, Extended temperature
SFP-GE-Z 1000BASE-ZX SFP Transceiver, SMF, 1550nm, 70km, with DOM, Extended temperature
GLC-BX-D 1000BASE-BX-D BIDI SFP Transceiver, TX:1490/RX:1310nm, SMF, 10km
GLC-BX-U 1000BASE-BX-U BIDI SFP Transceiver, TX:1310/RX:1490nm, SMF, 10km
CWDM SFP 1000BASE-CWDM SFP Transceiver, 1470nm~1610nm, SMF, 80km
DWDM SFP 1000BASE-DWDM SFP Transceiver, 1470nm~1610nm, SMF, 80km

10G SFP+ Module

SFP-10G-SR 10GBASE-SR SFP+ Module for MMF S-Class
SFP-10G-SR-X 10GBASE-SR SFP+ Module for MMF
SFP-10G-SR-S multi-rate 10GBASE-SR, 10GBASE-SW and OTU2e SFP+ Module for MMF
SFP-10G-LR 10GBASE-LRM SFP+ Module for MMF and SMF
SFP-10G-LR-X 10GBASE-LR SFP+ Module for SMF S-Class
SFP-10G-LR-S 10GBASE-LR SFP+ Module for SMF
SFP-10G-LRM multi-rate 10GBASE-LR, 10GBASE-LW and OTU2e SFP+ Module for SMF
SFP-10G-ER 10GBASE-ER SFP+ Module for SMF S-Class
SFP-10G-ER-S 10GBASE-ER SFP+ Module for SMF
SFP-10G-ZR 10GBASE-ZR SFP+ Module for SMF S-Class
SFP-10G-ZR-S multi-rate 10GBASE-ZR, 10GBASE-ZW and OTU2e SFP+ Module for SMF
SFP-10G-BXD-I 10GBASE-BX10-D Bidirectional for 10km
SFP-10G-BXU-I 10GBASE-BX10-U Bidirectional for 10km
SFP-10G-BX40D-I  10GBASE-BX40-D Bidirectional for 40km
SFP-10G-BX40U-I 10GBASE-BX40-U Bidirectional for 40km

10G SFP+ CWDM/DWDM Module

CWDM-SFP10G-1470 10GBAS-CWDM 1470nm SFP+ 40km Transceiver Module
CWDM-SFP10G-1490 10GBAS-CWDM 1490nm SFP+ 40km Transceiver Module
CWDM-SFP10G-1510 10GBAS-CWDM 1510nm SFP+ 40km Transceiver Module
CWDM-SFP10G-1530 10GBAS-CWDM 1530nm SFP+ 40km Transceiver Module
CWDM-SFP10G-1550 10GBAS-CWDM 1550nm SFP+ 40km Transceiver Module
CWDM-SFP10G-1570 10GBAS-CWDM 1570nm SFP+ 40km Transceiver Module
CWDM-SFP10G-1590 10GBAS-CWDM 1590nm SFP+ 40km Transceiver Module
CWDM-SFP10G-1610 10GBAS-CWDM 1610nm SFP+ 40km Transceiver Module
DWDM-SFP10G-ER 10GBASE-DWDM SFP+ (100-GHz ITU grid) 40km Transceiver Module

10G SFP+ Copper Cables

SFP-H10GB-CU1M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 1 Meter, passive
SFP-H10GB-CU1-5M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 1.5 Meter, passive
SFP-H10GB-CU2M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 2 Meter, Passive
SFP-H10GB-CU2-5M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 2.5 Meter, Passive
SFP-H10GB-CU3M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 3 Meter, passive
SFP-H10GB-CU5M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 5 Meter, passive
SFP-H10GB-ACU7M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 7 Meter, active
SFP-H10GB-ACU10M 10GBASE-CU SFP+ Copper Twinax Cable, 10 Meter, active

10G SFP+ Active Optical Cables

SFP-10G-AOC1M 10G SFP+ AOC (Active Optical Cable), 1 Meter
SFP-10G-AOC2M 10G SFP+ AOC (Active Optical Cable), 2 Meter
SFP-10G-AOC3M 10G SFP+ AOC (Active Optical Cable), 3 Meter
SFP-10G-AOC5M 10G SFP+ AOC (Active Optical Cable), 5 Meter
SFP-10G-AOC7M 10G SFP+ AOC (Active Optical Cable), 7 Meter
SFP-10G-AOC10M 10G SFP+ AOC (Active Optical Cable), 10 Meter

Fiber Optic Patch Cables

LC-LC-OM2-DxM Multimode 50/125μm OM2 Duplex LC/LC Fiber Patch Cord (1m-50m or Custom Length)
LC-LC-OM3-DxM Multimode 50/125μm 10G OM3 Duplex LC/LC Fiber Patch Cord (1m-50m or Custom Length)
LC-LC-OM4-DxM Multimode 50/125μm 10G/40G OM4 Duplex LC/LC Fiber Patch Cord (1m-50m or Custom Length)
LC-LC-OS2-DxM Singlemode 9/125μm OS2 Duplex LC/LC Fiber Patch Cord (1m-50m or Custom Length)
LC-LC-OS2-SxM Singlemode 9/125μm OS2 Simplex LC/LC Fiber Patch Cord (1m-50m or Custom Length)
 
Giải pháp SFP/SFP+ module và cáp cho Cisco 3850 Switch

Các thiết bị chuyển mạch dòng Cisco Catalyst 3850 là thiết bị chuyển mạch gigabit và 10Gb. Các thiết bị chuyển mạch này có thể cung cấp 480Gbps thông lượng theo cấp bậc và công nghệ Cisco StackWise-480. Nhìn chung, dòng Cisco 3850 có thể đơn giản hóa các hoạt động, có được độ tin cậy cần thiết và cung cấp trải nghiệm di động tốt hơn cho nhân viên và khách hàng của bạn.

Tất cả các module quang Cisco SFP/SFP+, AOC và DAC được liệt kê trong bảng đều được sản xuất theo tiêu chuẩn ngành và MSA (Thỏa thuận đa nguồn). Quan trọng hơn, bạn có thể đặt hàng chúng với chất lượng cao và khả năng tương thích 100% với mức giá phải chăng từ Cablexa và tiết kiệm tiền của bạn cho các thiết bị quang quá đắt.
Các tin bài khác